• La cà Phố là 1 sân chơi lành mạnh, đặc biệt là tôn trọng về vấn đề bản quyền nội dung, vì vậy chúng tôi nghiêm cấm sao chép, copy bài từ trang web khác (hoặc từ blog, facebook, youtube,..) về post lên LacaPho.com. Nếu vi phạm, BQT sẽ xóa bài viết không cần báo trước. Vi phạm đến lần thứ 3 sẽ bann nick vĩnh viễn.

Hướng dẫn đặt mật khẩu, cài password cho Winrar 5.60, Winrar 6.0, Winrar mới nhất

Admin

Administrator
Thành viên BQT
Hướng dẫn đặt mật khẩu, cài password cho Winrar 5.60 trở lên

WinRAR 5.60 là phần mềm giải nén và nén được rất nhiều người sử dụng hiện nay, hỗ trợ hầu hết các định dạng. Do đó, cài đặt mật khẩu cho những tập tin của mình là điều hiển nhiên không thể thiếu. Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn cài mật khẩu cho winrar:

Bước 1: Nhấn chuột phải vào file (hoặc folder) cần cài mật khẩu, ở đây mình lấy ví dụ là file word có tên là Nội dung mật, sau đó chọn dòng Add to archive...

cai pass cho winrar.jpg

Bước 2: Bạn sẽ thấy bảng Archive name and parameters xuất hiện, ở tab General bạn nhấn vào Set password
cai mat khau cho winrar.jpg
Bước 3: Tại khung Enter password, bạn có thể ghi mật khẩu của mình vào đó. Sau đó nhấn OK là xong
add password for winrar.jpg